ചെ​റു​പ്പം കാത്തുസൂക്ഷിക്കണം എന്നുള്ളവർ  ഇത് കുടിക്കൂ….

1460

ചെ​റു​പ്പം കാത്തുസൂക്ഷിക്കണം എന്നുള്ളവർ  ഇത് കുടിക്കൂ. മുന്നോട്ട്  മാ​ത്രം ഓടിനീങ്ങുന്ന  കാ​ല​ത്തോ​ട് പോരാടിച്ചു  യൗവനം  നി​ല​നി​റു​ത്താൻ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​വ​രാ​ണ് ന​മ്മിളിൽ ഭൂരിഭാഗവും. അ​തി​ന് വേണ്ടി നമ്മൾ കഴിക്കാത്ത  ആ​ഹാ​ര ശീലങ്ങൾ ഒരുപാട് ആണ് , നാം ചെ​യ്യാ​ത്ത വ്യാ​യാ​മ​ങ്ങൾ കാണില്ല. എ​ന്നാൽ പു​തിയ പ​ഠ​ന​ങ്ങളിൽ തെളിയിക്കുന്നത്  വ്യാ​യാ​മ​ത്തോ​ടൊ​പ്പം ബീ​റ്റ്‌​റൂ​ട്ട് ജ്യൂ​സ് കൂ​ടി കു​ടി​ച്ചാൽ യൗവനം കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്നത് കൂ​ടു​തൽ എ​ളു​പ്പ​മാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ്. വ​യ്ക് ഫോ​റ​സ്റ്റ് സർ​വ​ക​ലാ​ശാല ഗ​വേ​ഷ​കർ ന​ട​ത്തിയ ഒ​രു പ​ഠ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ര​ക്ത​സ​മ്മർ​ദ​മു​ള്ള മു​തിർ​ന്ന​വ​രിൽ വ്യാ​യാ​മ​ത്തോ​ടൊ​പ്പം ബീ​റ്റ്‌​റൂ​ട്ട് ജ്യൂ​സ് കു​ടി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്റെ ഗു​ണ​ഫ​ല​ങ്ങൾ കണ്ടുപിടിച്ചിട് ഉള്ളത്.

 
വ്യാ​യാ​മത്തിനു  മു​മ്പ് ബീ​റ്റ്‌​റൂ​ട്ട് ജ്യൂ​സ് അല്പം  കു​ടി​ക്കു​ന്ന​ത് മുതിർന്നവരിൽ  ത​ല​ച്ചോ​റി​ന്റെ പ്ര​വർ​ത്ത​നം വർധിപ്പിക്കും  എ​ന്ന് പഠനങ്ങൾ  വ്യക്തമാകുന്നു. 55​ വയസ്ന് മു​ക​ളിൽ  പ്രാ​യ​മു​ള്ള 26 സ്ത്രീകളിലും പുരുഷന്മാരിലും ആണ്  പ​ഠ​നം ന​ട​ത്തി​യ​ത്. ഇ​വർ വ്യാ​യാ​മം ചെ​യ്യാ​ത്ത​വ​രും ഉ​യർ​ന്ന ബ്ലഡ്‌ പ്രഷർ  ഉ​ള്ള​വ​രും ആ​യി​രു​ന്നു. ഇവരിൽ ബ്ലഡ്‌ പ്രഷർ നു ഉള്ള  മ​രു​ന്ന് ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​വ​രും ഉണ്ടായിരുന്നു.