മുഖത്തും ശരീരത്തിലും വരുന്ന കുരുക്കളോട് ഗുഡ് ബൈ പറയാം…പറയുന്ന കാര്യങ്ങൾ ചെയ്ത് നോക്കൂ

ശരീരത്തിലെ കുരുക്കളോട് ഗുഡ് ബൈ പറയാം.. മുഖക്കുരു പോലെ നമ്മെ ബുദ്ധിമുട്ടിക്കുന്ന മറ്റൊന്നാണ് കഴുത്തിന് പിന്നിലുണ്ടാകുന്ന കുരുക്കൾ. ശാരീരികമായ നിരവധി അസ്വസ്തകള്‍ക്കും കാരണമാകുന്ന ഈ കുരുക്കള്‍ പലര്‍ക്കും പല രീതിയിലാണ് ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാക്കുന്നത്.പ്രധാന കാരണങ്ങള്‍… അമിതമായി എണ്ണമയമുള്ള ചര്‍മ്മം , ചര്‍മ്മത്തിലെ സെല്ലുകളുടെ മരവിപ്പ് , ബാക്ടീരിയകള്‍ (പ്രോപോറോബാം- ബാക്ടീരിയല്‍ ആഗ്‌നസ്), താരന്‍ , ഹോര്‍മോണ്‍ അസന്തുലിതാവസ്ഥ (പോളിസിസ്റ്റിക് ഓവറിയന്‍ ഡിസീസ്) , ലേസര്‍ ചികിത്സകള്‍ , ഷേവിംഗ് മൂലമോ വാക്‌സിംഗ് മൂലമോ എന്തുമാവട്ടെ. ഒരു ഡോക്ടറെയും കാണാതെ വീട്ടിലിരുന്നു കൊണ്ടുതന്നെ ശരീരത്തിലുണ്ടാകുന്ന കുരുക്കളെ തുരത്തുന്നതിനുള്ള ചില മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളെ പരിചയപ്പെടാം.

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ.. (1) 7 തുള്ളി ടീ ട്രീ ഓയില്‍, (2) 1 ടീസ്പൂൺ വെളിച്ചെണ്ണ.

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം.. 7 തുള്ളി ടീ ട്രീ ഓയിലിൽ ഏതെങ്കിലും കരിയര്‍ ഓയില്‍ ഒരു ടീസ്പൂണ്‍ (വെളിച്ചെണ്ണ പോലെ) മിക്‌സ് ചെയ്യുക. എന്നിട്ട് ഈ മിശ്രിതം രാത്രിയില്‍ കഴുത്തിന് പുറകില്‍ കുരുക്കളുള്ള ഭാഗങ്ങളില്‍ പുരട്ടി രാവിലെ കഴുകി കളയാം. മികച്ച ഫലം ലഭിക്കുന്നതിന് ആഴ്ച്ചയില്‍ കുറഞ്ഞത് രണ്ട് ദിവസമെങ്കിലും ഇങ്ങനെ ചെയ്യണം. ടീ ട്രീ ഓയില്‍ ആന്റിമോക്രാറ്റിക്, ആന്റിക്ക്രൊബിബിയല്‍ ഗുണങ്ങള്‍ ഉള്ളതാണ്. അവ കുരുക്കള്‍ സഹായിക്കുന്നു.

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ.. (1) കറ്റാര്‍ വാഴ ജെല്‍ 1 ടീസ്പൂൺ.

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം.. ഒരു കറ്റാര്‍ വാഴയിൽ നിന്ന് കറ്റാര്‍ ജെല്‍ ഒരു ടീസ്പൂണ്‍ എക്‌സ്ട്രാക്റ്റ് ചെയ്യുക. അത് കുരുക്കളുള്ള ശരീര ഭാഗങ്ങളിൽ പുരട്ടുക. 30 മിനിറ്റിനുശേഷം കഴുകിക്കളയുക. കുരുക്കള്‍ പെട്ടെന്ന് കുറയാന്‍ ദിവസേന 2 മുതല്‍ 3 തവണ ഇത് ചെയ്യണം.ചര്‍മ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കാനുള്ള പ്രകൃതിദത്ത മൂലകങ്ങള്‍ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് കാറ്റാർ വാഴ ജെൽ. ഇത് കഴുത്തിനു പുറകിലും മറ്റുമുണ്ടാകുന്ന കുരുക്കളെ പൂര്‍ണ്ണമായും ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ.. (1) ഇന്തുപ്പ് 1 കപ്പ് , (2) വെള്ളം

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം .. വെള്ളം നിറച്ച ഒരു ട്യൂബിലേക്ക് ഇന്തുപ്പ് ഒരു കപ്പ് ചേര്‍ക്കുക. ഈ മിശ്രിതം ഒരു പരുത്തി തുണിയില്‍ മുക്കി കുരുക്കളുള്ള ഭാഗങ്ങളിൽ പുരട്ടുക. ഇത് ദിവസേന  ചെയ്താൽ മികച്ച ഫലം ലഭിക്കും. ഇന്തുപ്പില്‍ ആന്റി-ഇന്‍ഫോമമറ്റി കൂടുതലാണ്. ഇത് മുഖക്കുരു കുറയ്ക്കുന്നതിനും, വീക്കം കുറയ്ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കും . ഉപ്പിലെ മഗ്‌നീഷ്യത്തിന്റെ സാന്നിധ്യമാണ് ഇതിന്റെ സവിശേഷതകള്‍.

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ.. (1) ½ നാരങ്ങ (2) കോട്ടണ്‍ പാഡുകള്‍

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം .. അര ടീസ്പൂണ്‍ നാരങ്ങ ജ്യൂസ് പിഴിഞ്ഞെടുക്കുക. അത് പരുത്തി പാഡില്‍ മുക്കി കഴുത്തിന് പുറകിലെ കുരുക്കളില്‍ പുരട്ടുക. നാരങ്ങ നീര് പുരട്ടി 30 മിനിട്ട് നേരത്തിന് ശേഷം കഴുകി കളയുക. ഇത് ദിവസേന ഒരിക്കല്‍ ചെയ്യുന്നത് മികച്ച ഫലം ലഭിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും . നാരങ്ങയുടെ ബാക്ടീരിയലൈംഗും ആന്റി-ഇന്‍ഫ്രാമമിറ്റിയും കുരുക്കള്‍ പൂര്‍ണ്ണമായി ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സഹായിക്കും.

വിറ്റാമിന്‍ ഡി യുടെ അഭാവം കഴുത്തിന് പുറകിലുള്ള കുരുക്കള്‍ക്ക് കാരണമാകും. വിറ്റാമിന്‍ ഡി ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുള്ള കോഴി, മാംസം, മുട്ട, മീന്‍, ബദാം തുടങ്ങിയവ കഴിക്കുന്നത് കഴുത്തിന് പുറകിലെ കുരുക്കള്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കും. വിറ്റാമിന്‍ ഡി യുടെ ഉപഭോഗത്തിന് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഡോക്ടറുടെ ഉപദേശം തേടാവുന്നതാണ്.ഇത്തരം രീതികളിലൂടെ വിറ്റാമിന്‍ ലെവലുകള്‍ പുനഃസ്ഥാപിക്കാനും മുഖക്കുരു നിഖേദ് ലക്ഷണങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാനും സഹായിക്കും.

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ.. (1) ആപ്പിള്‍ സിഡെര്‍ വിനിഗർ 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ ,(2) 1 കപ്പ് വെള്ളം ,(3) കോട്ടണ്‍ ബോളുകള്‍

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം .. ഒരു ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ ആപ്പിള്‍ സൈഡര്‍ വിനാഗിരി ഒരു കപ്പ് വെള്ളത്തില്‍ ചേര്‍ക്കണം. നന്നായി മിക്‌സ് ചെയ്തതിനു ശേഷം ഒരു കോട്ടണ്‍ ബോളിൽ മുക്കിവയ്ക്കണം. കുരുക്കള്‍ ധാരാളമുള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍ കോട്ടന്‍ ബോള്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ മസാജ് ചെയ്യുക. 20 മുതല്‍ 30 മിനിറ്റ് മസാജ് ചെയ്തതിന്  ശേഷം ഇത് കഴുകിക്കളയണം. ദിവസത്തിൽ പല തവണ ഇങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് കുരുക്കളെ പൂര്‍ണ്ണമായും ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സഹായിക്കും. ആപ്പിള്‍ സിഡെര്‍ വിനിഗറിന് മുഖക്കുരുവിന്മേല്‍ ആന്റി-ഇന്‍ഫല്‍മിറ്ററി, മസാജിംഗ് ഇഫക്റ്റുകള്‍ ഉണ്ട്.

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ.. (1) 1 സ്പൂണ്‍ ബേക്കിംഗ് സോഡ (2) വെള്ളം (ആവശ്യത്തിന് ).

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം..ഒരു ടേബിൾ സ്പൂണ്‍ ബേക്കിംഗ് സോഡ കുറച്ച്‌ വെള്ളം ചേര്‍ത്ത് കട്ടിയുള്ള പേസ്റ്റ് രൂപത്തിലാക്കുക. ഈ ബേക്കിംഗ് സോഡാ പേസ്റ്റ് കുരുക്കളുള്ള ഭാഗങ്ങളിൽ പുരട്ടുക. 20 മിനിറ്റിനുശേഷം  ഇത് കഴുകി കളയുക. ദിവസത്തില്‍ 2 മുതല്‍ 3 തവണ വരെ ഈ മിശ്രിതം കുരുക്കള്‍ ഉള്ള ഭാഗങ്ങളിൽ പുരട്ടാം . ബേക്കിംഗ് സോഡയുടെ (സോഡിയം ബൈകാര്‍ബണേറ്റ്) ആല്‍ക്കലൈന്‍ സ്വഭാവം നിങ്ങളുടെ ചര്‍മ്മത്തിന്റെ സാധാരണ pH പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നു. അങ്ങനെ മുഖക്കുരുവിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളെ നീക്കം ചെയ്യാൻ സാധിക്കും. കൂടാതെ, ഇത് ചര്‍മ്മത്തില്‍ പുറംതള്ളുന്നതിനും പുറംതൊലിയിലെ കോശങ്ങളും സെബും നീക്കംചെയ്യുന്നതിനും കഴിയും.

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ.. 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍ വെളിച്ചെണ്ണ.

നിങ്ങള്‍ ചെയ്യേണ്ടത് എന്താണെന്നാൽ.. കുളിക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് കഴുത്തിന് പുറകില്‍ കുരുക്കളുള്ള ഭാഗത്ത് വെളിച്ചെണ്ണ പുരട്ടണം. കുളിക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് 30 മിനിറ്റ് നേരം ഓയില്‍ കുരുക്കളുള്ള ഭാഗത്ത് പുരട്ടി നന്നായി മസാജ് ചെയ്യണം. 30 മിനിറ്റ് കഴിഞ്ഞതിന് ശേഷം മാത്രം കുളിക്കുക. ദിവസത്തില്‍ ഒരു തവണയെങ്കിലും വെളിച്ചെണ്ണ പുരട്ടിക്കുളിക്കുന്നത് കുരുക്കളെ പൂര്‍ണ്ണമായും ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.